Kamar yadda urea BAI takin gargajiya ne, ba za a iya shafan shi kai tsaye da amfani da shi bayan an sa shi cikin ƙasa DU. Abincin kawai zai iya shafan shi kuma yayi amfani dashi bayan an lalata shi cikin ammonium bicarbonate a ƙarƙashin aikin DAO na ƙananan ƙwayoyin ƙasa. Yawan jujjuyawar urea a cikin ƙasa yana da alaƙa da yanayin zafin jiki, danshi da yanayin ƙasa.
Gabaɗaya, a lokacin bazara da kaka, bazuwar ta kai kololuwa kusan mako 1, kuma a lokacin rani, takan ɗauki kusan kwanaki 3. Sabili da haka, lokacin da ake amfani da urea a matsayin gyaran jiki, ya kamata a yi la’akari da amfani da urea kwanaki da yawa a gaba.
Urea mallakar takin zamani ne, wanda ya dace da kowane irin amfanin gona da ƙasa, ana iya amfani dashi azaman taki mai tushe da kuma ado, amma ba don dasa taki da filin shinkafa da takin zamani ba. Saboda urea tana dauke da sinadarin nitrogen mai yawa da kuma karamin biuret, zai shafi faruwar iri da kuma ci gaban tushen sa.
Idan dole ne ayi amfani da urea a matsayin takin zamani, ya zama dole a tsaurara yawan takin kuma a guji hulɗa da iri. Don taki mai tushe na 225 ~ 300 kg a kowace kadada da kuma na takin zamani na 90 ~ 200 kg a kowace kadada, ya kamata a yi amfani da kasa sosai don hana asarar nitrogen. Urea ita ce mafi dacewa don aikace-aikacen taki ganye, baya ƙunshe da kayan haɗin gefe, mai sauƙin shayar da ganyen amfanin gona, sakamakon takin yana da sauri, nitsar da itacen itace mai ƙanshi shine 0.5% ~ 1.0%, da safe ko yamma yin feshin kayan kwalliyar ganye , a lokacin girma ko a tsakiyar da ƙarshen mataki, kowane kwana 7 ~ 10 sau ɗaya, fesa sau 2 ~ 3. Urea na iya narkewa tare da potassium dihydrogen phosphate, ammonium phosphate da magungunan kwari, kayan gwari, fesawa tare, na iya taka rawar hadi, maganin kwari, rigakafin cututtuka.
Post lokaci: Jul-02-2020